Bank cash new update: आता या कागदपत्राशिवाय बँकेत कॅस जमा होणार नाही.काय आहेत नवीन नियम लागु.

By Vijay Mahadik

Published on:

Bank cash new update

Bank cash new update नमस्कार मित्रांनो, आता तुम्ही या कागदपत्राशिवाय बँकेत रोख रक्कम जमा करू शकत नाही. काही नवीन नियम आहेत का? बँकिंगचे नियम रोज बदलतात. सरकारने या क्षेत्रातील नियमांमध्ये महत्त्वपूर्ण बदल केले आहेत. पैसे बँकेत जमा करण्यात आले असून दोन कागदपत्रांची पडताळणी करण्यात आली आहे. जर तुमच्याकडे कागदाचा तुकडा नसेल, तर तुम्ही बँकेत रोख रक्कम जमा करू शकत नाही.

Bank cash new update बँकेच्या रोख रकमेबाबत नवीन कायदे काय आहेत? ही माहिती आम्ही आज पाहिली. सरकार बेकायदेशीर आणि फसव्या कारवायांवर जोरदार कारवाई करत आहे आणि आता नवीन नियम लागू करण्यात आले आहेत. हा नियम काय आहे आणि तो कोणाला लागू होतो याची संपूर्ण माहिती आज आपण पाहू. बेकायदेशीर आणि बेकायदेशीर व्यवहारांना आळा घालण्यासाठी केंद्र सरकारने हा नियम लागू केला होता आणि आता सरकारने रोख वाढीच्या मर्यादेत बदल केला आहे.

Bank cash new update

बँकांमध्ये पैसे जमा करण्याचे नियम मोठ्या रकमेचे व्यवहार करताना, सरकारने ठरवून दिलेल्या नियमांचे पालन करणेही तुम्हाला बंधनकारक आहे. आता केंद्र सरकारने रोख वितरणासाठी काही मोठी पावले उचलली आहेत.

आता या संदर्भात नवीन नियम लागू केलेले आहेत सरकारने रोख रक्कम काढण्याच्या मर्यादित नवीन बदल केलेला, आर्थिक वर्षात एक किंवा अधिक बँकांमधून मोठ्या प्रमाणात रोक रक्कम जमा किंवा काढण्यासाठी पॅन कार्ड आणि आधार कार्ड अनिवार्य करण्यात आलेले आहेत.आता मोठ्या प्रमाणात रक्कम बँकेत जमा करताना पॅन कार्ड आणि आधार कार्ड दाखवावे लागणार आहे.

अधिक माहितीसाठी येथे क्लिक करा

आता सरकारने या संदर्भात नवीन नियम लागू केले आहेत ज्यामध्ये रोख काढणे, पॅन कार्ड आणि आधार कार्डमध्ये मर्यादित नवीन बदल केले आहेत, ज्यामुळे या आर्थिक वर्षात एक किंवा अधिक बँकांमधून मोठ्या प्रमाणात रोकड जमा करताना किंवा काढताना ते अनिवार्य केले आहे. कार्ड सादर करणे आवश्यक आहे.Bank cash new update

इतकेच नाही तर, भरलेली रक्कम किंवा रोख रक्कम विहित मर्यादेपेक्षा जास्त असल्यास दंडही आहे. हे खूप महत्त्वाचे आहे आणि याविषयी नियम काय सांगतात आणि ज्यांच्याकडे (Pan Card) नाही ते येथे व्यवसाय कसा करू शकतात ते आपण येथे पाहू. अधिक जाणून घेण्यासाठी खालील लिंकवर क्लिक करा. पुढे वाचा

अधिक वाचा

Vijay Mahadik

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Related Post

1 thought on “Bank cash new update: आता या कागदपत्राशिवाय बँकेत कॅस जमा होणार नाही.काय आहेत नवीन नियम लागु.”

Leave a Comment