pm ujjwala yojana: मोफत गॅस जोडणीसाठी १६५० कोटींची तरतूद; उज्ज्वला योजनेंतर्गत तीन वर्षांत ७५ लाख जोडणीचे उद्दिष्ट

By Vijay Mahadik

Published on:

pm ujjwala yojana

pm ujjwala yojana पंतप्रधान उज्ज्वला योजनेच्या छत्राखाली, तीन वर्षांच्या कालावधीत अतिरिक्त 7.5 दशलक्ष पूरक LPG कनेक्शन जोडण्यासाठी केंद्र सरकारने 1,650 अब्ज रुपयांची असाधारण रक्कम राखून ठेवली आहे. 2023 ते 2026 पर्यंतच्या या टॅरिफ वाटपाचा उद्देश लाभार्थ्यांचे जीवन समृद्ध करण्याचे आहे. उज्ज्वला योजनेनुसार, केंद्रीय मंत्रिमंडळाच्या अधिवेशनानंतर माहिती आणि प्रसारण मंत्री श्री अनुराग ठाकूर यांनी म्हटल्याप्रमाणे आणि स्पष्ट केल्यानुसार, प्राथमिक लाभार्थ्यांना प्रारंभिक एलपीजी सिलिंडर आणि नियामकांची तरतूद केली जाईल. pm ujjwala yojana

हे लक्षात घेतले पाहिजे की पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वाखाली केंद्रीय मंत्रिमंडळाने 7.5 ची जोडणी सुलभ करण्याच्या उद्देशाने आर्थिक वर्ष 2023-24 ते 2025-26 या कालावधीत या योजनेच्या विस्तारास मान्यता दिली आहे. दशलक्ष एलपीजी कनेक्शन. या योजनेच्या रूपरेषेनुसार, लाभार्थ्यांना 14.2-किलोग्राम सिलिंडर रिफिलसाठी 200 रुपये वार्षिक अनुदान मिळण्यास पात्र असेल. या अतिरिक्त 7.5 दशलक्ष कनेक्शनचे वाटप 103.5 दशलक्ष लाभार्थ्यांपर्यंत पोहोचेल अशी अपेक्षा आहे.

तुमच्या सूचनांचे पालन करून, मी गोंधळ आणि फुगवटा या संकल्पना स्पष्ट करण्यापासून परावृत्त केले आहे आणि सखोल अभिव्यक्तीच्या उद्दिष्टाची पूर्तता करून, अद्वितीय आणि कमी सामान्य शब्दसंग्रहाने समृद्ध अशा पद्धतीने माहिती सादर करण्याचा प्रयत्न केला आहे.

उज्ज्वला योजना ऑनलाइन रजिस्ट्रेशन 2023 येथे करा  

Vijay Mahadik

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Related Post

Leave a Comment